mr.bum đặt câu hỏi ở chuyên mục Xe Máy. 2014-06-07 11:07:14

Lái xe phân khối lớn không có giấy phép lái xe bị xử lý ra sao?

Mình đam mê xe PKL, bữa hôm ông a qua nhà chơi, mình mượn xe ổng chạy thử vài vòng không may bị CSGT bắt, trong khi đó mình ko có bằng lái A2, không biết mình bị phạt như thế nào? ai biết nói mình biết với.

Vui lòng sử dụng tiếng việt có dấu.
(bộ gõ tiếng việt đã được kích hoạt sẵn)

Trả lời bằng tài khoản:

omachi... đã trả lời. 2014-09-06 14:38:11

làm thế nào và thủ tục ra sao để lấy được bằng A2 VÀ LÁI MÔTÔ 3Banh vậy các ad

mr.pham_bmt đã trả lời. 2014-06-07 11:52:59

Theo quy định tại khoản điểm b khoản 7 Điều 21 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì người điều khiển xe mô tô có dung tích xi lanh từ 175 cm3 trở lên không có Giấy phép lái xe bị phạt tiền từ 4.000.000 đồng đến 6.000.000 đồng.